નવીનતમ બેંકિંગ નોકરીઓ 2022 બેંક ભરતી 2022 હમણાં જ અરજી કરો

ભારતમાં બેંક નોકરીઓ/ ભારતમાં બેંક નોકરીઓ

ભારતમાં હજારો બેંકો છે જેમાં ખાનગી બેંકો અને સરકારી બેંકો બંનેનો સમાવેશ થાય છે, આ બેંકો સમયાંતરે વિવિધ નોકરીની ખાલી જગ્યાઓ પ્રદાન કરે છે, અમે તમામ નવીનતમ બેંક નોકરીઓની માહિતી એકત્રિત કરીએ છીએ અને તેને આ પૃષ્ઠ પર પ્રકાશિત કરીએ છીએ જેથી કરીને તમે નવીનતમ ખાનગી બેંક નોકરીઓ સરળતાથી ચકાસી શકો અને દૈનિક ધોરણે સરકારી નોકરીના સમાચાર.

ખાનગી બેંક નોકરીઓ

ભારતમાં વિવિધ ખાનગી બેંકો છે ઉદાહરણ તરીકે એક્સિસ બેંક, IDBI બેંક, ICICI બેંક, HDFC બેંક, કોટક મહિન્દ્રા બેંક વગેરે. તેઓ સમયાંતરે વિવિધ નોકરીની ખાલી જગ્યાઓ પણ પ્રદાન કરે છે, ખાનગી બેંકિંગ સંસ્થાઓ સાથે કામ કરવા માંગતા તમામ રસ ધરાવતા ઉમેદવારો અરજી કરી શકે છે. ખાનગી બેંક નોકરીઓ માટે.

સરકારી બેંક નોકરીઓ

ભારતમાં વિવિધ રાષ્ટ્રીયકૃત બેંકો છે ઉદાહરણ તરીકે SBI, UBI, કેનેરા બેંક, બેંક ઓફ બરોડા, વિજયા બેંક વગેરે. તેઓ બેંકોમાં વિવિધ સરકારી નોકરીની ખાલી જગ્યાઓ પ્રદાન કરે છે, જે લોકો સરકાર સાથે કામ કરવા માંગે છે તેઓ આ પ્રકારની નોકરીની ખાલી જગ્યાઓ માટે અરજી કરી શકે છે. ,

બેંક નોકરીઓ રાજ્ય મુજબ

કેટલીક ભરતી માત્ર મુંબઈ, કોલકાતા, હૈદરાબાદ, બેંગ્લોર, તમિલનાડુ, દિલ્હી જેવા પસંદગીના સ્થળોએ ભાષાકીય અનિવાર્યતાને કારણે કરવામાં આવે છે. આ શહેરોના સ્થાનિક લોકો સરળતાથી બેંકની નોકરીઓ માટે સૂચના મેળવી શકે છે, ત્યાં અને નવીનતમ બેંક નોકરીઓ માટે ઑનલાઇન અરજી કરી શકે છે.

બેંકિંગ નોકરીઓ માટે કેવી રીતે અરજી કરવી

અરજી માટે ઓનલાઈન/ઓફલાઈન પ્રક્રિયા હોઈ શકે છે, કેટલીક બેંકો ઓનલાઈન પ્રક્રિયા પૂરી પાડે છે અને કેટલીક બેંકો નોકરીઓ માટે અરજી કરવા માટે ઓફલાઈન માધ્યમ પ્રદાન કરે છે, તેથી બંને પ્રક્રિયામાં ગેરસમજ ન થાઓ. ઓનલાઈન પ્રક્રિયામાં તમારે ઓનલાઈન અરજી લિંકને અનુસરવાનું રહેશે અને ઓનલાઈન અરજી ફોર્મ ભરવાનું રહેશે. અને ઑફલાઇન પ્રક્રિયામાં, તમારે અરજી ફોર્મની સાથે તમામ દસ્તાવેજો એકત્રિત કરવા પડશે અને તેને બેંકિંગ સંસ્થાઓ દ્વારા પ્રકાશિત સૂચનામાં આપેલા સરનામા પર મોકલવા પડશે.

ભારતમાં કેટલીક ખાનગી બેંકો

એક્સિસ બેંક, ડીસીબી બેંક, ધનલક્ષ્મી બેંક, ડીજી બેંક (ડીબીએસ), ફેડરલ બેંક, એચડીએફસી બેંક, આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક, આઈડીએફસી બેંક, ઈન્ડસઈન્ડ બેંક, જમ્મુ અને કાશ્મીર બેંક, કર્ણાટક બેંક, કેથોલિક સીરિયન બેંક, સિટી યુનિયન બેંક, કરુર વૈશ્ય બેંક, કોટક મહિન્દ્રા બેંક, લક્ષ્મી વિલાસ બેંક, નૈનીતાલ બેંક, આરબીએલ બેંક, સાઉથ ઇન્ડિયન બેંક, તમિલનાડ મર્કેન્ટાઇલ બેંક, યસ બેંક, બંધન બેંક.

ભારતમાં કેટલીક સરકારી બેંકો

સ્ટેટ બેંક અને તેના સહયોગીઓ [State Bank of India (SB), State Bank of Bikaner and Jaipur (SBBJ), State Bank of Hyderabad (SBH), State Bank of Mysore (SBM), State Bank of Patiala (SBP), State Bank of Travancore (SBT)]અલ્હાબાદ બેંક, આંધ્ર બેંક, બેંક ઓફ બરોડા (BoB), બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (BOI), બેંક ઓફ મહારાષ્ટ્ર (BOM), કેનેરા બેંક, સેન્ટ્રલ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (CBI), કોર્પોરેશન બેંક, દેના બેંક, ઈન્ડિયન બેંક, ઈન્ડિયન ઓવરસીઝ બેંક (IOB), ઓરિએન્ટલ બેંક ઓફ કોમર્સ (OBC), પંજાબ એન્ડ સિંધ બેંક (PSB), પંજાબ નેશનલ બેંક (PNB), સિન્ડિકેટ બેંક, UCO બેંક, યુનિયન બેંક ઓફ ઇન્ડિયા (UBI), યુનાઇટેડ બેંક ઓફ ઇન્ડિયા, વિજયા બેંક, ભારતીય મહિલા બેંક (BMB), IDBI બેંક, પોસ્ટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (સૂચિત) અને સ્ટુડન્ટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા (સૂચિત).

બેંક નોકરીઓ માટે પસંદગી પ્રક્રિયા

સામાન્ય રીતે તમામ બેંકોની પસંદગીની પ્રક્રિયા સમાન હોય છે, તેઓ પ્રિલિમ અને મુખ્ય પરીક્ષાઓ યોજશે જેમાં તેઓ વર્તમાન બાબતો, સામાન્ય અભ્યાસ, ગણિત, યોગ્યતા, બેંકિંગ અને ફાઇનાન્સ વગેરે જેવા વિવિધ વિષયો પર પ્રશ્નો પૂછશે. ઇન્ટરવ્યુ માટે બોલાવવામાં આવશે, ઇન્ટરવ્યુ પાસ કર્યા પછી તમને બેંકની નોકરી માટે પસંદ કરવામાં આવશે. ભારતીય સ્ટેટ બેંક પસંદગી માટે વધુ એક પ્રક્રિયા ઉમેરે છે જે જૂથ ચર્ચા છે, આ પ્રક્રિયા પૂર્વ અને મુખ્ય પરીક્ષા પછી અને વ્યક્તિગત ઇન્ટરવ્યુ પહેલાં કરવામાં આવે છે.

બેંકિંગ નોકરીઓમાં પગાર અને પગાર ધોરણ શું છે

વિવિધ બેંકોમાં અલગ-અલગ પગાર ધોરણ અને પગાર ધોરણ હોઈ શકે છે, ભારતમાં અન્ય સરકારી નોકરીઓની જેમ કોઈ નિશ્ચિત સ્લેબ નથી તેથી તમે અલગ-અલગ પોસ્ટ માટે પગાર અને પગાર ધોરણ તપાસવા માટે ચોક્કસ બેંકની નોકરીની સત્તાવાર સૂચના ચકાસી શકો છો.

2022 માં ભારતમાં ટોચની 10 નવીનતમ બેંક નોકરીઓ

1. આરબીઆઈ ગ્રેડ બી ઓફિસર ભરતી 2022
2. નાબાર્ડ ગ્રેડ B અને ગ્રેડ A અધિકારીની ભરતી 2022
3. આરબીઆઈ સહાયક ભરતી 2022
4. SBI PO ભરતી 2022
5. નાબાર્ડ વિકાસ સહાયક ભરતી 2022
6. IBPS PO ભરતી 2022
7. IBPS RRB PO ભરતી 2022
8. SBI ક્લાર્ક ભરતી 2022
9. IBPS ક્લાર્ક ભરતી 2022
10. IBPS RRB ક્લાર્ક ભરતી 2022

બેંકની તમામ નોકરીઓ માટે કેવી રીતે અપડેટ રહેવું

તમારી બેંક અને અન્ય સરકારી નોકરીઓ માટે ઉત્તર ભારતમાં જાણીતી નોકરીની સાઇટ TechSingh123.com પીછા આ સાઇટની મુલાકાત લીધા પછી તમે કેટેગરીની સૂચિમાં આપેલ બેંક જોબ કેટેગરીમાં જઈ શકો છો પછી તમને તેના પર ઉતરવામાં આવશે. પેજ કે જેમાં તમને સમગ્ર રાજ્યમાં તેમજ સમગ્ર ભારતમાં તમામ નવીનતમ બેંક નોકરીઓ મળશે. અથવા તમે સરકારી બેંકની નોકરીઓ અને ખાનગી બેંકની નોકરીઓની ઝડપી ઍક્સેસ માટે આ પૃષ્ઠને બુકમાર્ક પણ કરી શકો છો.

Leave a Comment